HOẠT ĐỘNG ĐẢNG - ĐOÀN THỂ
Thực hiện chương trình công tác quý IV, sáng ngày 27/11/2023 tại trụ sở UBND phường B6 Đầm Trấu, UBND - Hội Liên hiệp Phụ nữ phường phối hợp tổ chức sinh hoạt Câu lạc bộ “Phụ nữ với pháp luật” quý IV năm 2023.
Dự buổi sinh hoạt có bà Nguyễn Thị Phương Hoa - phó Chủ tịch UBND phường, bà Hoàng Thị Thu Trang tổ trưởng tổ quản lý thu BHXH quận Hai Bà Trưng và bà Trần Giáng Hương báo cáo viên BHXH quận Hai Bà Trưng.
Tại chương trình, các thành viên tham dự đã được hướng dẫn, phổ biến chính sách BHXH tự nguyện, BHYT hộ gia đình, các quy định về mức đóng, phương thức đóng và các quyền lợi hưởng của người tham gia BHXH, BHYT, đặc biệt là chính sách hỗ trợ của Nhà nước với người tham gia BHXH tự nguyện...
Kết thúc chương trình nhiều ý kiến trao đổi, thảo luận và được giải đáp những câu hỏi, vướng mắc có liên quan đến việc thực hiện các chính sách BHXH tự nguyện, BHYT hộ gia đình.
Qua chương trình, thông qua các hội viên phụ nữ để tăng cường công tác tuyên truyền chính sách BHXH tự nguyện, BHYT hộ gia đình, giúp người dân hiểu rõ hơn về tính ưu việt, nhân văn của chính sách BHXH, BHYT, thúc đẩy phát triển người tham gia BHXH tự nguyện, BHYT hộ gia đình, tiến tới hoàn thành mục tiêu BHYT toàn dân trên địa bàn phường Bạch Đằng./.